10 มิถุนายน 2567 อบจ.สมุทรสงคราม โดยการนำของนางสาวกาญจน์สุดา ปานะสุทธะ นายกอบจ.สมุทรสงคราม พร้อมด้วยนายสุรชัย ลี้สุทธิพรชัย รองนายกอบจ. นางสาวณัฐนันท์ แก้วกิตติวัฒน์ ผอ.กองการศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม ร่วมประชุมหารือการจัดกิจกรรมแห่เทียนพรรษาทางน้ำเนื่องในเทศกาลวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ประจำปีงบประมาณ 2567 ณ ศาลาการเปรียญ วัดบางน้อย